Arsenal 1-0 Huddersfield-Lucas Torreira aiokoa Arsenal

Mchezaji kiungo wa Arsenal Lucas Torreira, jana alifunga bao pekee na kuisezesha timu ya Arsenal kuibuka na ushinda wa goli 1-0 dhidi ya timu ya Huddersfield.

Arsenal 1-0 Huddersfield-Lucas Torreira aiokoa Arsenal

Arsenal waliuanza mchezo huo kwa kuchezesha viungo wakabaji watatu, mabeki watano wa washambuliaji wawili, hali iliyosababisha timu kucheza tofauti sana na mechi nyingine.

Kuchezesha kwa viungo wengi wakabaji kulifanya timu kutotengeneza nafasi za kupata magoli kwani hadi dakika 45 za kipindi cha kwanza Arsenal ilifanikiwa kupiga shuti moja tu kulenga goli.

Pamoja na hali hiyo Arsenal wangeweza kupata magoli katika kipindi hicho, baada ya washambuliaji wake Pierre Emerick Aubamayang na Alexandre Lacazette kupoteza nafasi za wazi, pia Lacazette alifunga goli lililokataliwa na mwamuzi kwa madai ya kwamba alikuwa ameotea lakini marudio kwenye luninga yalionesha ya kwamba lilikuwa ni goli kwani beki wa Huddersfield aliugusa mpira na kuvunja mtego wa kuotea.

Wakiiga mbinu chafu za Mourinho, Huddersfield walianza mchezo huo kwa kucheza rafu za makusudi dhidi ya wachezaji wa Arsenal huku mwamuzi wa jana akishindwa kuwapa kadi au kuwaonya.

Kipindi cha pili mwalimu Unai Emery aliamuakuwaingiza Alex Iwobi na Henrikh Mkhitaryan, ingawa kwa mtazamo wangu wachezaji hao hawakubadilisha sana hali ya mchezo.

Zikiwa zimebaki dakika 7 mpira kumalizika na nikianza kuamini ya kwamba mpira huo ungemalizika kwa sare alikuwa ni kiungo mfupi kutoka Uruguay, Lucas Torreira aliyefunga moja ya magoli bora kabisa akimalizia pasi aliyopewa na Aubamayang ndani ya eneo la hatari la Huddersfield.

hadi mwisho wa mchezo Arsenal 1-0 Huddersfield.

pamoja na ushindi huo Arsenal inaendelea kushika nafasi ya tano katika msimamo wa ligi kuu ikiwa na alama 34 nyuma ya Chelsea yenye alama 34 lakini ikiwa na wastani mzuri wa magoli ya kufunga na kufungwa.

Arsenal itaingia tena uwanjani Alhamisi ya wiki hii kucheza na timu ya Qarabag katika mchezo wa kukamilisha ratiba wa kombe la Europa League.

Emirates FA Cup-Arsenal kucheza na mshindi kati ya Solihull au Blackpool

Ratiba ya michuano ya Emirates FA Cup imetoka na Arsenal imepangiwa kucheza ugenini na mshindi kati ya Solihull au Blackpool.

Emirates FA Cup-Arsenal kucheza na mshindi kati ya Solihull au Blackpool

Mshindi wa mchezo kati ya Solihull au Blackpool atapakitana tarehe 11 ya mwezi huu wakati Solihull watakaposafiri kwenda  Bloomfield Road kwa ajili ya mchezo wa marudio baada ya timu hizo kutoka 0-0 mwishoni mwa wiki.

Arsenal haijawahi kucheza na Solihull ambayo inacheza ligi daraja la tatu la Uingeleza, Blackpool na Arsenal zilicheza katika raundi ya nne ya kombe la Carabao ambapo Arsenal ilishinda kwa jumla ya goli 2-1.

Raundi ya tatu ya michuano hiyo itafanyika mwisho wa juma wa wiki inayoanza tarehe 5 ya mwezi wa kwanza mwaka 2019.

Binafsi ningependa Arsenal icheze na Solihull kwa sababu ni timu ambayo hatujawahi kucheza nayo lakini kati ya hao wawili yeyote tunaweza kumfunga na kikosi chetu cha pili.

 

Mike Dean alikosea-Mark Clattenburg

Mwamuzi wa kimataifa wa Uingeleza, Mark Clattenburg amesema ya kwamba mwamuzi wa mchezo wa jana kati ya Arsenal na Totenham alifanya makosa katika magoli yote mawili yaliyofungwa na Totenham.

Mike Dean alikosea-Mark Clattenburg

Akitoa ufafanuzi kuhusu magoli hayo,Mark Clattenburg alisema ya kwamba Mike Dean alipaswa kukataa goli la kusawazisha la Totenham kwani mfungaji wa goli hilo, Eric Dier alikuwa ameotea kabla ya Eriksen hajapiga mpira wa faulo.

Kuhusu penati, refa huyo ambaye kwa ni mkuu wa kitengo cha waamuzi cha shirikisho la soka la Saudi Arabia, alisema ya kwamba mchezaji wa Totenham, Son alijiangusha kwani beki wa Arsenal hakumgusa.

Marudio ya tukio hilo yalionesha ya kwamba ni kweli mchezaji huyo alijiangusha na kusababisha Mike Dean kuwazawadia Spurs penati iliyozaa goli lao la pili.

Pamoja na kubebwa huko, Arsenal walifanikiwa kufunga magoli matatu katika kipindi cha pili na kufanikiwa kushinda mchezo huo kwa jumla ya magoli 4-2.

Kesho kutwa jumatano Arsenal itakuwa katika uwanja wa Old Traford kucheza na Manchester United katika muendelezo wa ligi kuu ya Uingeleza.

Arsenal yaishushia kipigo Totenham Hotspurs

Timu ya Arsenal jana ilifanikiwa kuwashinda wapinzani wao wa jadi, Totenham Hotspurs kwa jumla ya magoli 4-2 katika mchezo mkali na wa kusisimua uliofanyika katika uwanja wa Emirates.

Arsenal yaishushia kipigo Totenham Hotspurs

Arsenal iliuanza mchezo wa jana kwa kasi kubwa na kama usingekuwa uwezo wa kipa wa Spurs, Arsenal ingeweza kupata magoli matatu ndani ya dakika 20 za mwanzo.

Arsenal ndiyo waliokuwa wa kwanza kupata goli baada ya mshambuliaji Pierre Emerick Aubamayang kufunga goli la kuongoza kupitia mkwaju wa penati baada ya beki wa Totenham kujaribu kuokoa mpira kwa mkono.

Arsenal ikiwa inacheza vizuri, Mike Dean aliwapa Totenham faulo ya utata nje kidogo ya eneo la hatari na Totenham waliitumia kupata goli la kusawazisha baada mpira wa kichwa uliopigwa na Erick Dier kumshinda golikipa wa Arsenal Bernd Leno.

Baada ya goli hilo Totenham Hotspurs walionekana kuamka na walifanikiwa kupata goli la pili dakika moja baadaye baada ya Son kujiangusha ndani ya eneo la hatari na mwamuzi Mike Dean kuamua kutoa penati ambayo ilifungea kistadi na Harry Kane.

Baada ya Totenham kuwa mbele wachezaji wa Arsenal walionekana kupoteana kwa dakika kama tano hivi ambapo Totenham walionekana kana kwamba wangeweza kuongeza goli la tatu.

Baadaye Arsenal walitulia na kuendelea kucheza vizuri, hadi mapumziko Arsenal 1-2 Totenham Hotspurs.

Kipindi cha pili kilianza kwa mwalimu Emery Unai kufanya mabadiliko matatu,mawili ya wachezaji ambapo Alex Iwobi na Henrikh Mkhitaryan walitolewa na nafasi zao kuchukuliwa na Aaron Ramsey na Alexandre Lacazette, badiliko la tatu lilikuwa la kimfumo ambapo Arsenal ilicheza na washambuliaji wawili huku Ramsey akicheza nyuma yao.

Mabadiliko hayo yaliisaidia Arsenal kwani dakika 10 baadaye ilipata goli la kusawazisha baada ya Pierre Emerick Aubamayang kufunga kwa shuti kali na ka kiufundi kufuatia pasi ya Aaron Ramsey.

Alikuwa ni mshambuliaji wa kifaransa Alexandre Lacazette aliyeipatia Arsenal goli la tatu baada ya kupiga shuti lililombabatiza Eric Dier na kumuacha Hugo Lloris alichupa bila mafanikio, Goli hilo liliibua shangwe na nderemo kubwa kwa mashabiki wa Arsenal duniani kote.

Arsenal v Tottenham Hotspur

Kiungo kutoka Uruguay, fundi wa mpira Lucas Torreira alifanikiwa kufunga goli la nne na kuihakikishia Arsenal pointi tatu muhimu, Torreira alifunga goli hilo kufuatia pasi iliyopigwa na Aubamayang.

Hilo lilikuwa ni goli la kwanza la Torreira katika jezi za Arsenal na kufunga katika mchezo wa wapinzani wa jadi kunafanya liwe ni goli ambalo litadumu katika kumbukumbu zake na za mashabiki wa muda mrefu.

Baada ya ushindi huo Arsenal imefikisha michezo 19 bila ya kufungwa na kwa sasa inashika nafasi ya nne katika msimamo wa ligi ikiwa na pointi 30 sawa na Totenham lakini Arsenal wapo mbele kwa kuwa na wastani bora wa magoli ya kufunga na kufungwa.

Baada ya mchezo huo leo Arsenal itaendelea na mazoezi kujiandaa na mchezo ujao dhidi ya Manchester United utakaofanyika katika uwanja wa Old Trafford jumatano ijayo.

#COYG

Kama unataka kuangalia vipande muhimi vya mchezo huo nimekuwekea video hapo chini

Ni wakati wa kuwafunga midomo Totenham

Leo Arsenal inacheza na wapinzani wao wa jadi Totenham Hotspurs katika muendelezo wa ligi kuu ya Uingeleza.Hii sio mechi ya kawaidia ya ligi kuu ya Uingeleza, hii ni vita,ni vita ya kugombea haki ya kutawala kaskazini mwa jiji la London.

Huu ni mchezo ambao hata kama mchezaji kafanya vibaya msimu mzima akifunga goli dhidi ya Spurs makosa yake yote husamehewa, fanya vizuri katika mchezo huu unakuwa shujaa ama fanya vibaya unakuwa adui.

Ushindi katika mchezo huu ni muhimu sana,lakini kwangu mimi naona hizi ni sababu tatu muhimu kwa nini nataka Arsenal washinde mchezo huu.

Pambano la kwanza la watani wa jadi Unai Emery akiwa kocha wa Arsenal

Ni wakati wa kuwafunga midomo Totenham

Kama nilivyosema hapo juu, shinda huu mchezo na unakuwa shujaa wa Arsenal, ushindi dhidi ya Spurs utamfanya aendelee kupendwa na kuungwa mkono na mashabiki wa Arsenal hasa wazaliwa wa London.

Kupanda katika msimamo wa ligi

Arsenal ikifanikiwa kuinfunga Totenham katika mchezo wa leo kwa idadi yeyote ya magoli,itafanikiwa kuwa juu ya timu hiyo na kufanikiwa kuwa katika timu nne za mwanzo katika msimamo wa ligi.

Kuwafunga midomo wachambuzi na mashabiki wa Spurs

Totenham ni moja ya timu zinazopendwa sana na wachambuzi wa soka, wanaweza kufanya kitu cha kawaida na wakasifiwa sana na wachambuzi hao.

Pia mashabiki wengi wa Totenham wamepandwa na viburi kwani leo nilikuwa napitia katika mitandao ya kijamii na wanaona kama tayari wameshashinda mchezo wa leo, tukiwafunga na kuwachezea soka la hali ya juu tutafanikiwa kuua ndege wawili kwa jiwe moja, tunakuwa juu yao kwenye ligi na tunawafunga midomo.

Hali ya mchezo

Totenham wamekuwa wakipata matokeo mazuri, walifanikiwa kuwafunga Chelsea na Inter Milan na wataenda katika mchezo huo wakijiamini.Kwa upande wa Arsenal wao wana mechi 18 bila kufungwa na watataka kuendeleza rekodi hiyo.

Nacho Monreal na Danny Welbeck hawatashiriki katika mchezo huo kutokana na kuwa majeruhi,Laurent Koscielny yeye bado hajawa tayari kucheza, ingawa  Alexandre Lacazette  ambaye alikosa michezo dhidi ya Bournemouth na Vorskla yupo fiti na anaweza kucheza leo.

Kikosi kitakachoanza

Kikosi cha kitakachoanza kesho itategemea sana na aina ya mfumo atakaotumia mwalimu, Unai Emery huwa anatumia 4-2-3-1 , 4-3-3 na 3-4-3 (au 5-4-1 inategemea na unaonaje), bila kujali aina ya mfumo kuna wachezaji ambao naamini hawawezi kukosa katika mchezo huo.

Bern Leno, Hector Bellerin,Lucas Torreira, Granit Xhaka,Aubamayang ni nguzo ya Arsenal kwa sasa na sitegemei kuona wakikosa mchezo huo bila kujali aina ya mfumo utakaotumika.

Utabiri

Linapokuja suala la pambano la watani wa jadi ni vigumu sana kutabili, ila nina imani na timu hii hivyo nitasema Arsenal 2-1 Totenham Lucas Torreira kufunga goli lake la kwanza.

Je wewe una mtazamo gani kuhusu mtanange huu? tupia maoni yako hapa chini.

 

 

Vorskla Vs Arsenal-Emery abeba watoto kibao

Vorskla Vs Arsenal-Emery abeba watoto kibao

Wachezaji waliosafiri kwenda kiev kucheza na Vorskla

Tangu nianze kushabikia Arsenal sijawahi kuona mchezo uliogubikwa na utata mwingi kama huu wa leo kati ya Vorskla na Arsenal.

Kutokana na hali ya usalama kutokuwa nzuri shirikisho la soka la Ulaya UEFA liliamua kuubadilisha mchezo huo kutoka Poltava na kwenda Kiev kwa sababu za kiusalama.

Kuna mashabiki wengi wa Arsenal ninaowafahamu tayari walishasafiri kwenda Poltava na wengine tayari walishalipia tiketi za ndege kwenda huko pamoja na gharama za hoteli.

Kubadilika kwa uwanja kutawafanya kutumia pesa nyingi zaidi ya walizotarajia pia baada ya Uefa kutangaza mabadiliko hayo timu ya Vorskla ilionesha kutokufurahishwa nayo na kutishia kutokupeleka timu uwanjani.

Pamoja na matatizo yote hayo timu ya Arsenal ikiongozwa na kocha mkuu Unai Emery ilifika Kiev jana jioni ambapo Emery alikagua uwanja wakapasha misuli na kurudi hotelini kupumzika.

Kutokana na ratiba kuwa ngumu (Arsenal itacheza na Totenham jumapili na Jumatano ijayo itacheza na Manchester United), Emery aliamua kwenda Kiev na kikosi kinachoundwa na wachezaji wengi vijana.

Katika wachezaji hao walioenda 12 wanatoka katika chuo cha soka cha Arsenal, huku wengi wao wakitarajiwa kushiriki katika mchezo wa leo.

Arsenal tayari wameshafuzu kwa hatua ya mtoano wa michuano hii na ushindi wowote leo unawahakikishia kushika nafasi ya kwanza kwenye kundi.

Kingine nilichoona kwenye kikosi hicho ni kwamba Arsenal imesafiri na mabeki wa kati wawili tu, Rob Holding na kinda mwenye umri wa miaka 18 Zech Medley.

Kama ataamua kutokumuanzisha Medley anaweza akaanza na Julio Pezquelo ambaye ni beki wa kushoto ingawa anaweza kucheza kama beki wa kati, ama mmojawapo katika ya Carl Jenkinson au Stephan Lichtsteiner, pia Mohamed Elneny anaweza kucheza kama beki wa kati.

Arsenal bado wana mchezo mmoja mkononi dhidi ya Qarabag utakaochezwa katika uwanja wa Emirates ambapo Emery ataweza kutumia wachezaji wakongwe hivyo leo anaweza akapanga madogo wote ili wapate uzoefu kwani hata kama wakifungwa matokeo hayataleta madhara yeyote kwa Arsenal.

Kila la heri Arsenal

#COYG

Mike Dean ateuliwa kuamua mchezo kati ya Arsenal na Spurs

Mwamuzi mtata, Mike Dean amteuliwa kuamua mchezo wa ligi kuu ya Uingeleza kati ya Arsenal na Totenham Hotspurs jumapili ijayo.

Uteuzi huo uliotangazwa leo na chama cha soka cha Uingelea FA umepokelewa vibaya na mashabiki wengi wa Arsenal, sababu kubwa ya mashabiki wa Arsenal kutomtaka Mike Dean ni kwamba mwamuzi huyo ni shabiki wa kutupwa wa Totenham.

Kuna video nyingi zinazoonesha kwa nyakati tofauti mwamuzi huyo akishangilia magoli ya Totenham kama anavyoonekana hapo chini kwenye video akishangilia goli la timu hiyo dhidi ya Aston Villa.

Hii sio mara ya kwanza kwa mashabiki kumkataa mwamuzi huyo ambaye alizaliwa na kukulia katika jiji la Manchester na kwani pia rekodi zake zinaonesha ya kwamba huwa anazipendelea sana timu kutoka katika jiji hilo hasa linapokuja suala la kutoa penati.

Hizi ni penati anazotoa Mike Dean kwa timu kubwa.
Man Utd – 16 katika michezo 61.
Chelsea – 12 katika michezo 65 .
Man City – 11 katika michezo 63.
Spurs – 10 katika michezo 58.
Arsenal – 3 katika michezo 64 .

Sio kwamba tunatafuta sababu ya kufungwa kabla ya mchezo, ukweli ni kwamba refa huyu haipendi Arsenal, pamoja na hayo tutawafunga Spurs jumapili ijayo.

Sol Campbell aanza kazi kama kocha wa Macclesfield Town

Mchezaji mkongwe wa Arsenal, Sol Campbell amepata kazi yake ya kwanza kama kocha baada ya kuteuliwa kuinoa timu ya Macclesfield Town iliyopo ligi daraja la pili la Uingeleza.

Sol Campbell aanza kazi kama kocha wa Macclesfield Town

Beki huyo wa zamani wa kimataifa wa Arsenal na Uingeleza amechukua mikoba katika timu hiyo inayotumia uwanja wa Moss Rose, timu hiyo ilitangaza leo jumanne.

Hii itakuwa kazi ya kwanza ya Campbell tangu astaafu kucheza soka mwaka 2011.

Sol Campbell mwenye umri wa miaka 44 anachukua nafasi ya aliyekuwa kocha mkuu wa timu hiyo Mark Yates, ambaye alitimuliwa mwezi uliopita baada ya kuiongoza timu hiyo kucheza michezo 12 bila ya kushinda.

Hiyo siyo kazi rahisi kwa Cambpell kwani timu hiyo inashika nafasi ya 92 kati ya timu 92 zinazounda ligi zote nne za Uingeleza (ligi kuu, Champioship,Ligi daraja la kwanza na ligi daraja la pili).

Kila la heri Sol Campbell.

Bournemouth 1-2 Arsenal-Arsenal yaanza kushinda tena

Baada ya kutoka sare katika michezo mitatu ya ligi kuu, Arsenal imeanza kushinda tena baada leo mchana kuifunga timu ya Bournemouth kwa jumla ya goli 2-1.

Bournemouth 1-2 Arsenal-Arsenal yaanza kushinda tena

Arsenal iliingia uwanjani na mfumo tofauti na uliozoeleka wa 4-2-3-1 na kucheza 3-4-3 huku Mesut Özil na Aaron Ramsey wakikaa benchi na Lacazette akikosa kabisa mchezo huo kutokana na kuwa majeruhi.

Kama kawaida Arsenal walianza mchezo huo kwa kasi ndogo hali iliyowafanya Bournemouth wautawale mchezo huo katika dakika 30 za mwanzo.

Pamoja na Arsenal kutokucheza vizuri sana lakini ndiyo waliokuwa wa kwanza kupata goli, baada ya beki wa Bournemouth,Jefferson Lerma kujifunga katika harakati za kuokoa, kwa mtazamo wangu hilo ni goli bora zaidi la kujifunga nililowahi kuliona,bonge la goli.

Baada ya goli hilo, Arsenal walianza kucheza vizuri lakini kabla refa hajapuliza kipenga cha kumaliza kipindi cha kwanza Alex Iwobi alipoteza mpira ndani ya eneo la hatari la Bournemouth na timu hiyo kufanya shambulizi la kustukiza na kuwakuta wachezaji wa Arsenal wakiwa hawajajipanga na kuifanya timu hiyo kufunga goli la kusawazisha.

Hadi mapumziko timu hizo zilikuwa zimefungana goli 1-1.

Kipindi cha pili Arsenal ilianza kwa kasi na Bournemouth walirudi nyuma hatua moja hali iliyosaidia Arsenal kupata goli la pili na la ushindi lililofungwa na mshambuliaji wa kimataifa wa Gabon, Pierre Emerick Aubamayang.

Pamoja na timu zote kufanya mabadiliko matokeo ya mchezo huo hayakubadilika hivyo hadi mwisho Bournemouth 1-2 Arsenal.

Baada ya ushindi huo Arsenal imefikisha michezo 17 bila ya kupoteza na Alhamisi itaelekea nchini Ukraine kucheza na timu ya Voskla katika raundi ya tano ya kombe la Europa League.

Kwa sasa Arsenal inashika nafasi ya tano katika msimamo wa ligi kuu ya Uingeleza, ikiwa na pointi moja nyuma ya Chelsea waliopoa nafasi ya nne na pointi tatu dhidi ya Totenham waliopoa nafasi ya tatu.

Mchezo ujao wa ligi utakuwa jumapili ijayo ambapo Arsenal itawakaribisha wapinzani wao wa jadi Totenham katika uwanja wa Emirates.

Hapo chini nimekuwekea video yenye magoli yote na matukio muhimu ya mchezo huo, uwe na jumapili njema mdau.

Robert Pires-Arsenal wanaweza kuwa mabingwa msimu huu

Mchezaji wa zamani wa Arsenal, Robert Pires anaamini ya kwamba vijana wa Unai Emery wapo katika mbio za ubingwa msimu huu na anaamini itawashangaza watu wengi.

Robert Pires-Arsenal wanaweza kuwa mabingwa msimu huu

Arsenal haijabeba taji la ligi kuu tangu mwaka 2004, kwa sasa wanacheza vizuri wakiwa wamecheza michezo 16 bila ya kufungwa katika mashindano yote.

Kabla ya mchezo wa kesho dhidi ya Bournemouth, Arsenal wapo na pointi 24 baada ya mechi 12, wakiwa pointi 11 nyuma ya vinara Manchester City na mechi moja mkononi.

“Hii timu na kikosi hiki wanauwezo wa kupambana na  Man City, Liverpool, Chelsea na Manchester United kwa sababu wana wachezaji wenye uwezo mkubwa na kocha mzuri ,” Pires alikiambia kituo cha luninga cha ESPN.

“Unai Emery anafanya vizui, hatujafunga katika miezi miwili na tunafurahia matokeo mazuri,” aliongezea. “Wachezaji wamepata aina mpya ya soka na wanaonekana wanajiamini.”Wana uwezo wa kugombea taji laubingwa na kulichukua.”

Pia katika mahojiano hayo Robert Pires aliongelea umuhimu wa Arsenal kuchagua kocha bora baada ya Arsene Wenger kuondoka na anaamini bodi ya Arsenal ilipatia kumchagua Unai Emery kwani anaamini ni kocha bora na mtu sahihi kuiongoza Arsenal kurudisha makali yake ya zamani.

Pires alikuwa ni mmoja ya wachezaji walioweka historia ya kumaliza msimu bila kufunga baada ya kucheza mechi 49 bila ya kupoteza na kutwaa taji hilo mwaka 2004.

Tangu hapo Arsenal haijawahi tena kutwaa taji hilo, Je Emery ataikata kiu ya mashabiki wa Arsenal na kutwaa taji hilo? muda ndiyo utakaotoa jibu.

Je unayaonaje mawazo ya mkongwe Robert Pires ? unaamini Arsenal inaweza ikamaliza juu ya Liverpool na Manchester City? tupia maoni yako hapa chini.

Mambo matano ambayo mashabiki wa Arsenal wanapaswa kushukuru

Kila alhamisi ya nne ya mwezi wa 11 ,baadhi ya nchi zikiwemo Marekani, Canada na nyinginezo husherehekea simu maalum ya kutoa shukrani. Wenyewe wanaiita Thankgiving.

Katikaa kuunga mkono siku hii tumeamua leo kukuletea mambo matano ambayo mashabiki wa Arsenal wanapaswa kushukuru.

Mashabiki wa Arsenal wamekua wepesi wa kupaza sauti na kukosoa pale mambo yanapoenda tofauti na matarajio yao, lakini msimu huu mambo yamekua sio mabaya sana na haya ndiyo mambo makuu matano ambayo mashabiki wa Arsenal wanapaswa kushukuru.

Unai Emery

Katika misimu michache iliyopita kulikuwa na vita kati ya mashabiki waliokuwa wanamuunga mkono Arsene Wenger na wali waliokua wanataka aondoke. Ameondoka na amekuja Unai Emery.

Wenger atabaki kuwa mmoja wa watu muhimu sana katika historia ya Arsenal, lakini ujio wa kocha Unai Emery umeonesha dalili njema, wachezaji wanajituma, mashabiki wanaonekana wapo pamoja.

Timu inajiamini

Nimeangalia mechi zote za Arsenal katika misimu mitano iliyopita na bila kupepesa macho naweza kusema ya kwamba msimu huu timu inaonesha kujiamini zaidi.

Inawezekana zikawa ni mbinu za Unai ama wachezaji wameacha utoto lakini ni jambo la kushukuru kwamba timu inajiamini na inaonesha moyo wa kujituma.

Lucas Torreira

Kwa muda sasa Arsenal ilikuwa haina kiungo mkabaji, mashabiki wengi wanadai ya kwamba Arsenal haina kiungo mkabaji toka Patric Vieira aondoke (ingawa Vieira hakuwa anacheza kama kiungo mkabaji, Gilberto Silva ndiye aliyekuwa kiungo mkabaji).

Ujio wa Lucas Torreira umeifanya Arsenal iwe timu bora zaidi na si ajabu ya kwamba Arsenal bado haijafungwa mchezo wowote ambayo mchezaji huyo ameanza.

Lacazette and Aubameyang

Mambo matano ambayo mashabiki wa Arsenal wanapaswa kushukuru

Unajua jinsi mashabiki wa  timu pinzani wanavyoionea wivu Arsenal? siku ingia katika mtandao wa twitter na tafuta ”i hate Arsenal but” utaona mashabiki wengi wa timu pinzani wanavyoionea wivu safu ya ushambuliaji ya timu ya Arsenal.

Arsenal tumebarikiwa kuwa na washabuliaji wa wawili wa kiwango cha Dunia, ukiondoa Manchester City wenye Aguero na Jesus pale kwa malkia hakuna timu nyingine yenye safu kali ya ushambuliaji kuishinda Arsenal.

Alexis Sanchez hayupo tena Arsenal

Usinielewe vibaya, nilimpenda Alexis alipokuwa Arsenal, nilikuwa shabiki wake mkubwa, lakini miezi 18 ya mwisho akiichezea Arsenal alinikera sana, kuanzia kutabasamu wakati Arsenal ilipofungwa, kupoteza mipira mara 70 kila mechi, kuwalazimisha wachezaji wampasie yeye tu pia bila kusahau aliondoka wa dharau.

Lakini mambo hayo yote hayapo Arsenal kwa sasa, tangu Alexis Sanchez aamine Manchester United cha muhimu alichofanya ni kupiga piano, tunashukuru sana kwa hilo.

Hayo ndiyo mambo matano ambayo mashabiki wa Arsenal wanapaswa kushukuru katika Alhamisi hii ya nne ya mwezi wa  11, je wewe unaona kuna jambo jingine la kushukuru? tuambie hapo chini.