In Unai We Trust-Walete Manchester City

Ligi kuu ya Uingeleza ilianza ijumaa iliyopita na kwa upande wa Arsenal, Ligi hiyo inaanza leo ambapo jeshi la Arseanl chini ya kocha mkuu Unai Emery litawakabili mabingwa watetezi Manchester City.

Baada ya kufanya usajili wa wachezaji watano wapya na kuiandaa timu kwa wiki 6 na baada ya kucheza mechi za kirafiki na kufanya vizuri, umefika wakati wa ukweli, wakati ambapo kila mchezo usahesabika na utaamua nafasi ya Arsenal mwisho mwa msimu.

Ukizingatia umuhimu wa mchezo wa leo, Ninakuletea kiundani mambo muhimu unayotakiwa uyajue kuelekea katika mchezo huo na mwisho nitatoa utabiri wangu.

Historia

Najua unaweza usiamini hili, ila linapokuja pambano baina ya timu hizi mbili Arsenal anaibuka mbabe, kwa taarifa yako katika ligi kuu ya Uingeleza,Manchester City alimfunga Arsenal kwa mara ya kwanza mwaka 2006, baada ya kupokea vipigo 15 na sare 3 tu katika michezo 18 kabla ya hapo.

Pia Arsenal inaongoza katika magoli ya kufunga na pia michezo ambayo imecheza bila kuruhusu goli.Machester City walianza kubadilisha hali ya hewa baada ya kununuliwa na matajiri wa kiarabu ambapo timu hiyo imefungwa mara mbili tu katika michezo 12 iliyopita na ushindi wa mwisho wa Arsenal ulikuwa mwaka 2015.

Pamoja na utajiri wao wote, Ushindi wa Manchester City msimu uliopita katika uwanja wa Emirates ulikuwa wa kwanza tangu mwaka 2012.

Makocha

Kupambana na Guardiola sio kitu kigeni kwa kocha mpya wa Arsenal-Emery amekutana na timu zinazofundishwa na Pep mara 10.

Katika mara hizo 10, Pep kashinda michezo 6 na minne ilimalizika kwa sare,kwa kifupi ni kwamba Emery hajawahi kuifunga timu inayofundishwa na Pep Guardiola.

Lakini kumbuka ya kwamba mapambano hayo yalikuwa ni kati ya Valencia na Barcelona, ni makocha wachache sana waliweza kuisimamisha Barcelona ile ambayo kwa mtazamo wa wengi ni bora kabisa kuwahi kutokea.

Mchezo wa mwisho kati ya makocha hao ilikuwa ni mwaka 2012, baada ya hapo Emery ameenda kushinda makombe nane akiwa na timu za Sevilla na PSG.

Emery anapendelea mfumo wa  4-2-3-1 ambao alipata nao mafanikio makubwa akiwa Sevilla na Pep anatumia mfumo wa 4-3-3 anaoutumia tangu akiwa na Barcelona.

Mwamuzi-Michael Oliver

Mwamuzi katika mpambano huo si mwingine bali ni Michael Oliver,Refa huyo anasifika kwa wepesi wa kutoa penati ,hilo linaweza kuwa tatizo kubwa kwa Arsenal kwani kama Sokratis au Stephan Lichtsteiner iwapo wataanza kwani wana sifa ya kutumia nguvu kukaba.

Lakini Arsenal wanaweza kutumia hilo kwa faida yao kwani kwa kutumia mashambulizi ya kushtukiza wanaweza kuwakuta mabeki wa City bila kujipanga na kuwalazimisha kucheza faulo na kupata kadi.

 

Habari za timu 

Laurent Koscienly na Kolasinac watakosa mchezo huo kutokana na kuwa majeruhi, Danny Welbeck, Nacho Monreal,Aaron Ramsey walikuwa hawana uhakika wa kucheza mchezo huu kutokana na kutokuwa fiti kutokana na majeraha au kushiriki kombe la dunia.

Kikosi

Ukweli ni kwamba hakuna anayejua mchezaji gani ataanza na nani ataanzia benchi, itagememea na mfumo atakaochagua kuanza nao na pia utayari wa wachezaji waliopo, ninaimani ya kwamba ataenda na mfumo wa 4-2-3-1 na kikosi kitakuwa kama ifuatavyo.

In Unai We Trust-Walete Manchester City

Utabiri

Najua Manchester City ni timu nzuri na walifikisha pointi 100 msimu uliopita na najua kila mchambuzi wa soka anaipa Machester City ushindi, na pia najua Unai hajapata muda wa kutosha kuiandaa timu, lakini nina imani leo hii Arsenal inashinda.In Unai We Trust.

Utabiri wangu Arsenal 2-1 Manchester City,Auba kutupia

COYG

Speak Your Mind

*